วันที่ 22 มกราคม 2567 องค์การบริหารส่วนตำบลกำเนิดนพคุณ โดยกองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม ได้ดำเนินการพ่นหมอกควัน หมู่ที่ 8 บ้านดอนสง่า
|
|
|
|
|
วันที่ 22 มกราคม 2567 โรงเรียนบ้านห้วยทรายขาว ขอความอนุเคราะห์รถน้ำฉีดสนามโรงเรียน
|
|
|
|
|
วันที่ 22 มกราคม 2567 องค์การบริหารส่วนตำบลกำเนิดนพคุณ ได้ดำเนินการป้องกันกำจัดหนอนหัวดำมะพร้าว หมู่ที่ 3 บ้านเขาน้อย ได้รับความอนุเคราะห์ สารกำจัดหนอนหัวดำจากชมรม กำนัน,ผู้ใหญ่บ้าน อำเภอบางสะพาน และ เครื่องมือใช้สำหรับเจาะจากสำนักงาน กองทุน สนับสนุนการสร้างเสริมสุขภาพ ( สสส. )
|
|
|
|
|
ประชุมสภา องค์การบริหารส่วนตำบล กำเนิดนพคุณ สมัยวิสามัญ สมัยที่1 ประจำปี พ.ศ. 2567
|
|
|
|
|
ในวันศุกร์ที่ 12 กรกฎาคม 2567 องค์การบริหารส่วนตำบลกำเนิดนพคุณ นำโดย🔸ท่านนายก ณรงค์ พลายน้อย🔸ได้จัดโครงการผู้สูงวัยใส่ใจสุขภาพ ณ ศาลาอเนกประสงค์ หมู่ที่ 5 บ้านห้วยทรายขาว🧓👵 🌹🌹🌹🌹🌹🌹🌹🌹🌹🌹🌹🌹 🔻กิจกรรมในงาน🔻 💜ตรวจสุขภาพเบื้องต้น 💜กิจกรรมสันทนาการเสริมสร้างการดูแลสุขภาพจิตผู้สูงอายุ 💜การแสดงผู้สูงอายุ (ชมรมเพื่อสุขภาพ) 💜บริการตัดผมฟรี 💜บรรยายให้ความรู้ เรื่อง การดูแลสุขภาพ
|
|
|
|
|
วันจันทร์ที่ 8 กรกฎาคม 2567 เวลา 09.00 น. องค์การบริหารส่วนตำบลกำเนิดนพคุณ ได้จัดการประชุมสภาองค์การบริหารส่วนตำบลกำเนิดนพคุณ สมัยวิสามัญ สมัยที่ 2 ประจำปี พ.ศ. 2567 ครั้งที่ 2 ณ ห้องประชุมองค์การบริหารส่วนตำบลกำเนิดนพคุณ
|
|
|
|
|
วันอังคารที่ 2 กรกฎาคม 2567 เวลา 09.00 น. องค์การบริหารส่วนตำบลกำเนิดนพคุณ ได้จัดการประชุมสภาองค์การบริหารส่วนตำบลกำเนิดนพคุณ สมัยวิสามัญ สมัยที่ 2 ประจำปี พ.ศ. 2567 ณ ห้องประชุมองค์การบริหารส่วนตำบลกำเนิดนพคุณ
|
|
|
|
|
เมื่อวันที่ 25 มิถุนายน 2567 กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม องค์การบริหารส่วนตำบลกำเนิดนพคุณ นำโดย นายณรงค์ พลายน้อย นายกองค์การบริหารส่วนตำบลกำเนิดนพคุณ ได้ดำเนินการแจกผ้าอ้อมผู้ใหญ่ หมู่ที่ 2-8 ในเขตพื้นที่องค์การบริหารส่วนตำบลกำเนิดนพคุณ รอบที่ 1 ตาม "โครงการสนับสนุนผ้าอ้อมผู้ใหญ่สำหรับบุคคลที่มีภาวะพึ่งพิงและบุคคลที่มีภาวะปัญหากลั้นปัสสาวะหรืออุจจาระไม่ได้"
|
|
|
|
|
วันที่ 19 มิถุนายน 2567 🔸นายณรงค์ พลายน้อย🔸 นายกองค์การบริหารส่วนตำบลกำเนิดนพคุณ ได้มอบหมายให้ สำนักปลัด และ งานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย จัดส่งน้ำให้ หมู่ที่ 6 บ้านดอนทอง เป็นที่เรียบร้อย 💦💦
|
|
|
|
|
เมื่อวันที่ 18 มิถุนายน 2567 🔸นายณรงค์ พลายน้อย🔸 นายกองค์การบริหารส่วนตำบลกำเนิดนพคุณ ได้มอบหมายให้ สำนักปลัด และ งานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย จัดส่งน้ำให้ นางเฉลิม บุญเกิด บ้านเลขที่ 97/1 หมู่ที่ 4 บ้านระหาร เป็นที่เรียบร้อย💦💦
|
|
|
|
|
เมื่อวันที่ 18 มิถุนายน 2567 🔸นายณรงค์ พลายน้อย🔸 นายกองค์การบริหารส่วนตำบลกำเนิดนพคุณ ได้มอบหมายให้ สำนักปลัด และ งานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย จัดส่งน้ำให้ นางรำเพย ทองสร้อย บ้านเลขที่ 57 หมู่ที่ 3 บ้านปอแดง เป็นที่เรียบร้อย 💦💦
|
|
|
|
|
ในวันพุธที่ 12 มิถุนายน 2567 🔹นายณรงค์ พลายน้อย🔹นายกองค์การบริหารส่วนตำบลกำเนิดนพคุณ ได้เข้าร่วมประชุม กับสำนักงานโยธาธิการและผังเมืองจังหวัดประจวบคีรีขันธ์ ฃี้แจงแนวทางการบังคับใช้ประกาศกระทรวงมหาดไทย เรื่อง การให้ใช้บังคับผังเมืองรวมชุมชนบางสะพาน จังหวัดประจวบคีรีขันธ์ พ.ศ. 2566 ณ ห้องประชุมที่ว่าการอำเภอบางสะพาน
|
|
|
|
|
เมื่อวันที่ 9 มิถุนายน 2567 🔹นายณรงค์ พลายน้อย🔹 นายกองค์การบริหารส่วนตำบลกำเนิดนพคุณ ได้มีคำสั่งให้ งานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย พร้อมด้วยกองช่าง ตัดต้นไม้ หมู่ที่ 6 บ้านดอนทอง
|
|
|
|
|
เมื่อวันที่ 10 มิถุนายน 2567 🔹นายณรงค์ พลายน้อย🔹 นายกองค์การบริหารส่วนตำบลกำเนิดนพคุณ ได้มีคำสั่งให้ งานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย พร้อมด้วยกองช่าง ตัดต้นไม้ที่วัดถ้ำเขาน้อย
|
|
|
|
|
เมื่อวันที่ 5 มิถุนายน 2567🔸นายณรงค์ พลายน้อย🔸นายกองค์การบริหารส่วนตำบลกำเนิดนพคุณ ได้มีคำสั่งให้กองช่าง ได้เข้าดำเนินการซ่อมไฟฟ้าตามคำร้อง หมู่ที่ 7 บ้านหนองตาจ่า เป็นที่เรียบร้อย
|
|
|
|
|
วันที่ 5 มิถุนายน 2567🔸นายณรงค์ พลายน้อย🔸นายกองค์การบริหารส่วนตำบลกำเนิดนพคุณ ได้มีคำสั่งให้กองช่าง ได้เข้าดำเนินการซ่อมไฟฟ้าตามคำร้อง หมู่ที่ 3 บ้านปอแดง เป็นที่เรียบร้อย
|
|
|
|
|